จับติ้วเปาไทยลีก2นัดสุดท้าย อลงกรณ์เยือนบุรีรัมย์ปิดซีซั่น

อลงกรณ์ ฝีมือช่าง จับสลากได้ไปตัดสินเกมนัดสุดท้ายของฤดูกาลที่ไอโมบาย สเตเดียม ส่วน ชัยยะ มหาปราบ ตามเป่า ฉลามชล กลางสัปดาห์เป็นแมตช์ที่สองติดต่อกัน

เมื่อช่วงบ่ายที่ผ่านมา (27 ตุลาคม) พล.อ.ชินเสณ ทองโกมล ประธานคณะกรรมการแต่งตั้งผู้ตัดสินของสมาคมฟุตบอลฯ เป็นประธานในพิธีจับสลากหาผู้ตัดสินที่จะลงทำหน้าที่ในศึกไทย พรีเมียร์ลีก 2 นัดสุดท้ายของฤดูกาล 2014 วันที่ 29 ตุลาคมนี้ และ 2 พฤศจิกายนนี้

คู่ที่น่าสนใจในเกมกลางสัปดาห์นี้ จ่าฝูง ชลบุรี เอฟซี จะไปเยือน ชัยนาท ฮอร์นบิล ได้ ชัยยะ มหาปราบ เป็นผู้ตัดสินโดย ชัยยะ เพิ่งจะทำหน้าที่ในเกมที่ ฉลามชล เปิดบ้านชนะ แบงค็อก ยูไนเต็ด 4-2 ขณะที่แมตช์ระหว่าง ทีโอที เอสซี ซึ่งจะเปิดบ้านรับ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ทีมอันดับ 2 ได้ ศิวกร ภูอุดม เป็นผู้ตัดสิน

ส่วนนัดปิดฤดูกาล ชลบุรี เอฟซี เปิดบ้านพบ ทีโอที เอสซี มี ทวีป อินทร์แก้ว เป็นผู้ชี้ขาดส่วนเกมที่ไอโมบาย สเตเดียม อลงกรณ์ ฝีมือช่าง ลงทำหน้าที่เกม บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด พบ เพื่อนตำรวจ

ผลการจับสลากผู้ตัดสินไทยพรีเมียร์ลีก นัดที่ 37 (พุธที่ 29 ต.ค.57)

18.00 น. ชัยนาท ฮอร์นบิล - ชลบุรี เอฟซี : ชัยยะ มหาปราบ / สุชาติ ฝางมาลา / วินัย ทองยิ้ม
18.00 น. ทีโอที เอสซี - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด : ศิวกร ภู่อุดม / ณฐกร ฉิมพาลี / ครรชิต นิตยชาติ
18.00 น. บางกอกกล๊าส - สิงห์ท่าเรือ : มงคลชัย เพชรศรี / พูนสวัสดิ์ สำราญสุข / สุนนิพนธ์ ยืนนาน
18.00 น. บีอีซี เทโรศาสน - ปตท.ระยอง : ชุมพล ดีแปลง / ฐาปนา ถาวร / เกรียงศักดิ์ เกียรติสงคราม
18.00 น. ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - เชียงราย ยูไนเต็ด : ประพจน์ ดิสสมศรี / วิโรจน์ ลอคำ / บินหลา ปรีดา
18.00 น. ศรีสะเกษ เอฟซี - อาร์มี่ ยูไนเต็ด : อลงกรณ์ ฝีมือช่าง / วิเชษฐ์ เกตุแก้ว / ริฟิก นิ่มเจริญ
18.00 น. สงขลา ยูไนเต็ด - จีเอสอี สมุทรสงคราม : นิติภูมิ กุลบุตร / อภิชาต ทนันไชย / วีรพล เหล่าสุพรรณ์
18.00 น. เพื่อนตำรวจ - สุพรรณบุรี : ถนอม บริคุต / สุเมธ เปียศิริ / สุริยา หลีอินทร์
18.00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - แอร์ฟอร์ซ : อนุวัตร ฝีมือช่าง / เรืองศักดิ์ หนูเผือก / อดิศร ป้อมน้อย
18.00 น. โอสถสภา เอ็ม 150 - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด : ทวีป อินทร์แก้ว / อภิชาติ รุ่งโรจน์ธรรม / ภัทราวุธ พลสำราญ

ผลการจับสลากผู้ตัดสินไทยพรีเมียร์ลีก นัดที่ 38 (อาทิตย์ที่ 2 พ.ย. 57)

18.00 น. ปตท. ระยอง - บางกอกกล๊าส เอฟซี : ศิวกร ภู่อุดม / วัฒนา ชนชนะกุล / ครินทร์ สร้อยสังข์วาลย์
18.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด - บีอีซี เทโรศาสน : ถนอม บริคุต / ราชันย์ ดาวังปา / จอมทอง แวววับ
18.00 น. สมุทรสงคราม เอฟซี - ราชบุรี มิตรผล เอฟซี : ฑีธิชัย นวลจันทร์ / ฐาปนา ถาวร / ปริวรรต โพธิ์อยู่
18.00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - สงขลา ยูไนเต็ด : มานพ ปานสาคร / ประกิต สุขยัง / ดำรงค์ชัย ชื่นเจริญ
18.00 น. บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - เพื่อนตำรวจ : อลงกรณ์ ฝีมือช่าง / วรัญญู ชมโกศล / สุเทพ อบเชย
18.00 น. ชลบุรี เอฟซี - ทีโอที เอสซี : ทวีป อินทร์แก้ว / วิทยา สาระเกษ / นิรุตม์ เรืองศรีชาติ
18.00 น. แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล - ชัยนาท ฮอร์นบิล : ทวีชัย สุภัทร์วัน / มนัส พิมล / เทอดศักดิ์ ทองกล่ำ
18.00 น. เอสซีจี เมืองทองฯ - แบงค็อก ยูไนเต็ด : มงคลชัย เพชรศรี / วีระยุทธ คุณเครือ / สุขนิพนธ์ ยืนนาน
18.00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด - โอสถสภา สระบุรี : ชัยยะ มหาปราบ / ธเนศ ชูชื่น / ราวุฒิ นาคฤทธิ์
18.00 น. สิงห์ ท่าเรือ - ศรีสะเกษ เอฟซี : สุเมธ สายแวว / วรินทร สัสดี / บุญชู บัวสด