Chang FA Cup Preview : บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - แบงค็อก ยูไนเต็ด

หลังเคยถูกบุรีรัมย์ถล่มมาในลีกครานี้แข้งเทพจะถอนแค้นได้หรือไม่ นี่คือคู่เอกของศึกช้าง เอฟเอ คัพ รอบ 64 ทีมสุดท้าย พร้อมโปรแกรมทุกคู่ที่เหลือ

แข่งขัน : 24 มิถุนายน 2558
เวลา : 18.00 น.
สนาม : ไอ-โมบาย สเตเดี้ยม
ถ่ายทอดสดทาง : True Sport 2

สภาพความพร้อม

บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด : ปราสาทสายฟ้าล่าสุดเพิ่งสะดุดในลีกหลังบุกเป็นพัลวันแต่ทำได้เพียงเปิดบ้านเสมอ อาร์มี่ ยูไนเต็ด 0-0 แต่ก็ยังเพียงพอที่จะนำเป็นจ่าฝูงต่อไป อีกทั้งเกมนี้พวกเขาก็มีผลการแข่งขันข่ม แบงค็อก ยูไนเต็ด อยู่พอตัวเมื่อก่อนหน้านี้เคยเปิดรังปูพรมถล่มมาแล้วถึง 6-1

โดยคาดว่า อเล็กซานเดอร์ กามา จะมีการโรเตชั่นไม่มากนักแม้ว่าจะเพิ่งลงเล่นเกมลีกไป ซึ่งแน่นอนว่า ดิโอโก้ และ มาเชน่า สองดาวยิงแซมบ้าจะออกสตาร์ทเป็นตัวจริงล่าตาข่ายพร้อมแกนหลักอย่าง สุเชาว์ นุชนุ่ม , ธีราทร บุญมาทัน , จักรพันธ์ แก้วพรม และ โก ซุล กิ เพื่อเป้าหมายกรุยทางสู่รอบต่อไป

แบงค็อก ยูไนเต็ด : มาโน่ โพลกิ้ง ล่าสุดพาพลพรรคแข้งเทพทำผลงานได้ดีพอสมควรหลังบุกไปเสมอทีมเก่าและแกร่งในรังอย่าง สุพรรณบุรี เอฟซี มาได้ 1-1 ทว่าก่อนหน้านี้เจ้าตัวก็เคยเผชิญฝันร้ายกับการพบปราสาทสายสายฟ้าในลีกมาแล้วหลังเคยพาทีมบุกไปพ่ายอย่างหมดรูป

อย่างไรก็ตามพวกเขาก็มีข่าวดีเมื่อคาดว่าน่าจะกลับมาใช้งาน สรรวัชญ์ เดชมิตร ที่บาดเจ็บได้แล้ว รวมถึงแกนหลักที่กระหายถอนแค้นอย่าง เอกชัย สำเร , วิทยา หมัดหลำ , พุทธินันท์ วรรณศรี และดาวยิงอย่าง รณชัย รังสิโย ที่เพิ่งปลดล็อคพังประตูแรก

สำหรับโปรแกรมคู่ที่เหลือ ซึ่งจะแข่งขันวันที่ 24 มิถุนายนนี้ ทั้งหมดเช่นกัน

15:00 น. หัวหิน ซิตี้ - นนทบุรี เอฟซี

15:00 น. กองเรือยุทธการ - กระบี่ เอฟซี

15:00 น. สมุทรปราการ เอฟซี - บางกอกกล๊าส เอฟซี / True Sport 2

15:00 น. ไทยฮอนด้า - ลำปาง เอฟซี

15:00 น. เลยซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ เอฟซี - สุพรรณบุรี เอฟซี

16:00 น. ราชบุรี มิตรผล อาร์แบค - สมุทรสาคร เอฟซี

16:00 น. สตูล ยูไนเต็ด - น่าน เอฟซี

17:00 น. พานทอง เอฟซี - พีทียู ปทุมธานี ซิคเคอร์ เอฟซี

17:00 น. หนองบัว พิชญ เอฟซี - กำแพงเพชร เอฟซี

17:00 น. รังสิต เอฟซี - นรา ยูไนเต็ด

18:00 น. พิษณุโลก เอฟซี 2015 - จิมธอมป์สัน ฟาร์ม

18:00 น. สมุทรสงคราม บีทียู เอฟซี - ม.รังสิต

18:00 น. ศรีสะเกษ เอฟซี - อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด 

18:00 น. ขอนแก่น ยูไนเต็ด - SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด

18:00 น. โอสถสภา เอ็ม150 - อุตรดิตถ์ เอฟซี

18:00 น. บีอีซี เทโรศาสน - เพื่อนตำรวจ

18:00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด - อบต.วังหมัน

18:00 น. ยาสูบ เอฟซี - ระนอง ยูไนเต็ด

18:00 น. ชัยนาท ฮอร์นบิล - ม.วงษ์ชวลิตกุล

18:00 น. นครปฐม ยูไนเต็ด - พีทีที ระยอง

18:00 น. สงขลา ยูไนเต็ด - ราชประชา

18:00 น. ระยอง เอฟซี - ราชบุรี มิตรผล เอฟซี

19:00 น. เชียงใหม่ เอฟซี - แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี

19:00 น. สุโขทัย เอฟซี - เจ.ดับบลิว. โปลิศ เอฟซี

19:00 น. บางกอก เอฟซี - ทีโอที เอสซี

19:00 น. ชลบุรี เอฟซี - ขอนแก่น เอฟซี

19:00 น. นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี - อ่างทอง เอฟซี

19:00 น. ภูเก็ต เอฟซี - อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด

19:00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด - ม.เกษตรศาสตร์

19:00 น. การท่าเรือ เอฟซี - บีบีซียู เอฟซี

ทั้งนี้ ราชนาวี เป็นทีมเดียวที่ผ่านเข้าสู่รอบ 32 ทีมก่อนแล้วหลังชนะบาย สระบุรี เอฟซี ที่ตัดสินใจถอนทีมออกจากการแข่งขันกลางคัน