OFFICIAL : "โค้ชยง" ประกาศ 36 รายชื่อยู16 ก่อนตัดตัวชิงแชมป์เอเชีย

พ.ต.ท. ชัยยง ขำเปี่ยม เฮดโค้ชทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ประกาศชื่อนักเตะฟุตบอล เพื่อเตรียมทีมสำหรับศึกชิงแชมป์เอเชียในเดือนกันยายนที่จะถึงนี้ พร้อมนัดหมายให้มารายงานตัวในวันที่ 3 สิงหาคม เวลา 14.00 น. ณ ศูนย์ฝึกกีฬาฟุตบอลของสมาคมฯ เขตหนองจอก กรุงเทพฯ

การแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย (AFC U-16 Championship 2016)จะมีขึ้นระหว่างวันที่ 15 กันยายน – 2 ตุลาคม พ.ศ.2559 ณ ประเทศอินเดีย ซึ่ง ทีมชาติไทย อยู่ในสายดี ร่วมกับ เกาหลีเหนือ, อุซเบกิสถาน และ เยเมน โดยรายการนี้จะคัดหา 4 ทีมตัวแทนทวีปเอเชียไปแข่งขันฟุตบอลเยาวชนชิงแชมป์โลก ( FIFA U-17 World Cup 2017) ณ ประเทศอินเดีย ในปีหน้า

สำหรับรายชื่อนักฟุตบอลทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี 36 คน มีดังนี้ โดยทั้งหมดจะฝึกซ้อมร่วมกันเป็นเวลาทั้งหมด 5 สัปดาห์ ก่อนจะตัดตัวให้เหลือ 23 คนสุดท้ายต่อไป

1 นายศตวรรษ พิธกิจ โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา
2 นายสุมณะ สลับเพชร สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
3 นายธนณัฏฐ์ ร่งรำพรรณ สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด
4 นายศหัสวัศ แดงพันธุ์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
5 นายรัชกาล ขวาไทย โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา
6 นายสันติภาพ แย้มแสน โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
7 นายธนวรรธน์ เอื้อธนไพศาล โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
8 นายอานนท์ ประสงค์พร โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
9 นายทรงวุฒิ ใคร่ครวญ โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย
10 นายนิติธร ศรีประมาณ สโมสรชลบุรี เอฟซี
11 นายพัทธดนย์ เที่ยงวงษ์ สโมสรชลบุรี เอฟซี
12 นายณัฐพงษ์ นาคพิทักษ์ โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน
13 นายธีรภัทร จันแพง สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
14 นายพีรณัฐ จันทรวงศ์ โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี
15 นายคณิสร ดวงปัน สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
16 นายกัณตพล คีรีแลง โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
17 นายปฐมพร เพ็ชรรัตน์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
18 นายศราวุฒิ มั่นจิตร สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
19 นายสุภัทร วรรณแจ่ม สโมสรชลบุรี เอฟซี
20 นายณฐพล ศรีสวัสดิ์ โรงเรียนเทพศิรินทร์
21 นายวุฒิพงษ์ เที่ยงแท้ โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
22 นายวุฒิชัย คุ่มเคี่ยม โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
23 นายหัสวรรษ นพเนตร โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
24 นายกิตติภาส ปานแจ่ม โรงเรียนนนทบุรีวิทยาลัย
25 นายสิทธิรักษ์ เกิดขุมทอง โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
26 นายสมศักดิ์ อำนาจรัตน์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
27 นายภัทร สร้อยมาลัย สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
28 นายณัฐชัย รักกำเนิด สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
29 นายปกรณ์เกียรติ แข้นา โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
30 นายวงศกร แสนฤาชา โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
31 นายสลากรณ์ สุขประเสริฐ สโมสรเอสซีจีเมืองทอง ยูไนเต็ด
32 นายสรวิชญ์ สายสม โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
33 นายวัชรพล จงสุขตระกูล สโมสรเอสซีจีเมืองทอง ยูไนเต็ด
34 นายพงศ์รวิช จันทวงษ์ สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
35 นายพิชิตพล น้อยอุทัย โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
36 นายอภิวรรณ แวงวรรณ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

Topics