Toyota League Cup Preview : เพื่อนตำรวจ - เมืองทอง ยูไนเต็ด

ศึกลูกหนังไร้ที่ว่างสำหรับผู้แพ้ จ่าฝูงยามาฮ่าลีกวันจะล้มยักษ์กิเลนผยองได้หรือไม่ นี่คือคู่เอกในรอบ 32 ทีมสุดท้ายพร้อมโปรแกรมทุกคู่ที่เหลือ

แข่งขัน : วันที่ 1 กรกฎาคม 2558
เวลา : 18.00 น.
สนาม : บุณยะจินดา
ถ่ายทอดสด : True Sport5

สภาพความพร้อม

เพื่อนตำรวจ : เดอะโปลิศก่อนหน้านี้แซงชนะ ยาสูบ เอฟซี ในรอบ 64 ทีมสุดท้ายมาด้วยสกอร์ 2-1 อีกทั้งขณะนี้ยังอยู่ในช่วงฟอร์มอันร้อนแรงโดยล่าสุดบุกไปถล่ม ภูเก็ต เอฟซี ในลีก 5-0 และก็เขี่ย บีอีซี เทโรศาสน ตกรอบช้าง เอฟเอคัพ มาหมาดๆ

คาดว่าเกมนี้ ธชตวัน ศรีปาน น่าจะส่งผู้เล่นชุดดีที่สุดลงสนามเพื่อล้มยักษ์อีกทีม นำโดยดาวดังอย่าง ดาโน่ เซียกา และ ธีรเทพ วิโนทัย ที่จะได้เผชิญหน้าทีมเก่า รวมถึงแกนหลักรายอื่นทั้ง โช ชิโมจิ , ปกเกล้า อนันต์ , ธนา ชนะบุตร และ ภิญโญ อินพินิจ 

เมืองทอง ยูไนเต็ด : กิเลนผยองก่อนหน้านี้บุกไปถล่ม สงขลา ยูไนเต็ด ในรอบ 64 ทีมสุดท้ายถึง 4-1 ทว่าล่าสุดพวกเขาเพิ่งออกไปพ่าย ชลบุรี เอฟซี ในลีกมา 2-1 อีกทั้งยังหมดสิทธิ์ใช้งาน อาทิตย์ ดาวสว่าง ที่บาดเจ็บรวมถึง กวินทร์ ธรรมสัจจานันท์ ซึ่งคาดว่าน่าจะยังไม่เสี่ยงลงเฝ้าเสา

อย่างไรก็ตาม ดัสกร ทองเหลา ที่ติดโทษแบนในเกมพ่ายฉลามชลจะกลับมาออกสตาร์ทเป็นตัวจริงขับเคลื่อนแดนกลางร่วมกับ สารัช อยู่เย็น พร้อมชุดใหญ่ที่จะถูกส่งลงสนามพร้อมหน้าโดยเฉพาะเหล่าแนวุกอย่าง มาริโอ ยูรอฟสกี้ , เคลตัน ซิลวา , ชนานันท์ ป้อมบุบผา และ ธีรศิลป์ แดงดา 

โปรแกรมคู่ที่เหลือ ซึ่งจะแข่งขันวันที่ 1 กรกฎาคมนี้ ทั้งหมดเช่นกัน

15:30 | เลย ซิตี้ - สระบุรี FC | เลยริเวอร์ไซด์ สเตเดี้ยม
15:30 | ปทุมธานี ซีคเคอร์ - ชลบุรี เอฟซี | มรภ.วไลยอลงกรณ์
17:15 | สิงห์บุรี เอฟซี - ศรีสะเกษ เอฟซี | กีฬากลาง จ.สิงห์บุรี
18:00 | บีบีซียู - บางกอกกล๊าส เอฟซี | เทศบาลนครนนทบุรี | True Sport6 
18:00 | โดม เอฟซี - อยุธยา เอฟซี | ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต
18:00 | พัทยา ยูไนเต็ด - การท่าเรือ เอฟซี | กีฬากลาง ต.หนองปรือ
18:00 | ไทยฮอนด้า - อาร์มี่ ยูไนเต็ด | เฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา มีนบุรี
18:00 | ลำปาง เอฟซี - นครราชสีมา เอฟซี | สพล.ลำปาง
18:00 | ลำพูน วอริเออร์ - แบงค็อก ยูไนเต็ด | อบจ.ลำพูน | True Sport2
18:00 | แพร่ ยูไนต็ด - สุพรรณบุรี เอฟซี | สนามกีฬาเทศบาลทุ่งโฮ้ง
18:00 | ขอนแก่น ยูไนเต็ด - โอสถสภาM150 | โรงเรียนกีฬา จ.ขอนแก่น
18:00 | ประจวบ เอฟซี - ราชนาวี | สามอ่าว สเตเดี้ยม
18:00 | ศุลกากร ยูไนเต็ด - บีอีซี เทโรศาสน | ลาดกระบัง 54
18:00 | กระบี่ เอฟซี - ราชบุรี มิตรผล เอฟซี | กีฬากลาง จ.กระบี่
19:00 | อ่างทอง เอฟซี - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด | อบจ.อ่างทอง